Google

banner - resigter now

Đăng ký thi TOEFL

Đăng ký online: Nếu bạn có thẻ tín dụng (credit card) thì có thể mở tài khoản trên http://www.ets.org/toefl/ibt/register rồi đăng nhập vào tài khoản để đăng ký thi TOEFL.

Đăng ký tại trung tâm: Nếu bạn không có thẻ tín dụng hoặc không biết cách đăng ký qua mạng thì có thể đến địa chỉ sau để đăng ký thi TOEFL trực tiếp.

Yola Institute:
115 Trần Đình Xu, Q.1 - Điện thoại: (08) 3838 9178
91 Võ Thị Sáu, Q.3 - Điện thoại: (08) 3823 1199

Sau khi đăng ký xong, thí sinh sẽ nhận được ngay số đăng ký (registration number) và giấy báo thi (admission ticket).

Mức phí: $180 ($160 phí thi và $20 phí dịch vụ)

Địa điểm thi TOEFL ở TP.HCM:

1. Đại học Bách Khoa - ĐHQG TP. Hồ Chí Minh
Nhà C6, tầng 1, số 268 Lý Thường Kiệt, Quận 10, TP. Hồ Chí Minh
Mã số trung tâm thi: STN 11297A và STN 11297B

2. Đại học Kinh tế TP. Hồ Chí Minh
279 Nguyễn Tri Phương, Quận 10, TP. Hồ Chí Minh
Mã số trung tâm thi: STN 11295

3. Đại học Sư phạm TP. Hồ Chí Minh
280 An Dương Vương, Quận 5, TP. Hồ Chí Minh (Phòng 909, nhà C)
Mã số trung tâm thi: STN 11296A


Lịch thi TOEFL

SAT thường được tổ chức 6 lần trong một năm, vào những tháng như 10, 11, 12, 1, 5 và 6.

Đây là lịch thi TOEFL sắp tới ở TP. Hồ Chí Minh:

Sat., Feb 26, 2011
Sat., Mar 12, 2011
Sun., Mar 13, 2011
Sun., Mar 20, 2011
Sat., Mar 26, 2011
Sat., Apr 09, 2011
Sat., Apr 23, 2011
Sat., May 14, 2011
Sat., May 28, 2011
Sun., May 29, 2011

Nhận kết quả thi:

Điểm thi sẽ được đăng tải tại website của ETS sau 15 ngày kể từ ngày thi:  https://toefl-registration.ets.org/TOEFLWeb/extISERLogonPrompt.do

Thí sinh phải sử dụng Username & Password trong Confirmation Ticket để đăng nhập phần View Score xem điểm. Sau khoảng từ 4-8 tuần kể từ ngày thi, ETS sẽ gửi phiếu điểm trực tiếp về địa chỉ nhà mà thí sinh đã cung cấp khi đăng kí.

Tin nóng: Danh sách trúng tuyển Top 100 đại học Mỹ của học sinh Yola